Barka da zuwa wannan gidan yanar gizon!
  • Tutar gida 1

Fa'idodin Mahimmanci guda uku na Fuskokin OLED

Kodayake fuskar bangon waya ta OLED suna da koma baya kamar ɗan gajeren lokacin rayuwa, mai sauƙi don ƙonawa, da ƙarancin mitar flicker (yawanci a kusa da 240Hz, mai nisa ƙasa da ma'aunin ta'aziyyar ido na 1250Hz), sun kasance babban zaɓi ga masana'antun wayoyin hannu saboda fa'idodi guda uku.

Na farko, yanayin rashin kai na fuskar bangon waya na OLED yana ba da damar ingantaccen aikin launi, rabon bambanci, da ɗaukar hoto gamut idan aka kwatanta da LCDs, yana ba da ƙarin ƙwarewar gani mai ban sha'awa. Na biyu, sassauƙan kaddarorin fuskokin OLED suna goyan bayan sabbin abubuwa masu ƙima kamar nuni mai lankwasa da nannadewa. Na uku, tsarin su na bakin ciki da fasahar sarrafa haske na matakin pixel ba wai kawai adana sarari na ciki ba amma kuma suna inganta ingancin baturi.

Duk da yuwuwar al'amurran da suka shafi kamar tsufa na allo da damuwa na ido, ingancin nunin fasahar OLED da yuwuwar ƙira sun sa ya zama babban direban juyin zamani. Masana'antun suna ci gaba da ɗaukar allon OLED akan babban sikeli bayan sun auna fa'ida da fursunoni, daidai saboda cikakkiyar fa'idarsu a cikin aikin nuni, ƙirar ƙira, da ingancin kuzari - fasalulluka waɗanda ke daidaita daidai da neman wayoyin wayowin komai da ruwan ka na zamani na abubuwan gani na ƙarshe da ƙira daban-daban.

Daga yanayin buƙatun kasuwa, zaɓin masu amfani don ƙarin launuka masu haske, mafi girman girman allo-da-jiki, da abubuwan sifofi na sabbin abubuwa kamar fuskokin masu ninkawa sun ƙara haɓaka maye gurbin OLED na LCD. Duk da yake fasahar ba ta cika ba tukuna, allon OLED suna wakiltar jagorancin masana'antu da aka yarda da su don haɓakawa, tare da fa'idodin su suna haɓaka haɓakawa da canzawar masana'antar nuni duka.


Lokacin aikawa: Agusta-12-2025